Thue GTGT - Công ty TNHH Kiểm toán và Định giá Thăng Long - T.D.K - Chi nhánh miền bắc Thue GTGT - Công ty TNHH Kiểm toán và Định giá Thăng Long - T.D.K - Chi nhánh miền bắc
  • CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ ĐỊNH GIÁ THĂNG LONG - T.D.K
  • T.D.K - 升龍審計和定價有限公司
  • Thang Long - T.D.K Auditing And Valuation Company Limited

Thue GTGT

Suc (doansuxxx@yahoo.com.vn) hỏi 2 năm trước

Cho toi xin hoi, Phe lieu tu che bien Lam san khi ban co chiu thue GTGT hay khong? Neu co thi bao nhieu %? Xin cam on.

1 Câu trả lời
Nguyễn Hoàng Vụ trả lời 2 năm trước

Xin chào Anh/Chị Với câu hỏi của Anh/Chị, Chúng tôi xin trả lời như sau:

– Phế liệu từ chế biến Lâm sản thuộc đối tượng chịu thuế GTGT với thuế suất là 10%.

– Anh/Chị có thể nghiên cứu nội dung này tại Văn bản hợp nhất số 16/VBHN-BTC ngày 17/06/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế GTGT, cụ thể ở các nội dung:

+ Khoản 1 – Điều 4: Đối tượng không chịu thuế GTGT;

+ Điều 9, Điều 10, Điều 11

– Quy định về các mức thuế suất thuế GTGT là 0%, 5%, 10%.

Còn điều gì vướng mắc, Anh/Chị có thể tiếp tục đặt câu hỏi. Xin lưu ý: Anh/Chị cần điền thông tin Họ và tên, email để Chúng tôi tiện liên hệ, giải đáp vướng mắc của Anh/Chị. Cảm ơn Anh/Chị.

Your Answer

Đánh giá nội dung bài viết
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars
(Bài viết chưa có đánh giá)
Loading...
Chia sẻ để thành công