fbpx
  • CÔNG TY TNHH KIỂM TOÁN VÀ ĐỊNH GIÁ THĂNG LONG - T.D.K
  • T.D.K - 升龍審計和定價有限公司
  • Thang Long - T.D.K Auditing And Valuation Company Limited

Chi phí Thuế TNDN

Hỏi & Đáp tài chínhChi phí Thuế TNDN
Nguyễn Thị Đào (daont2xxx@gmail.com) hỏi 2 năm trước

Mình có một vấn đề thắc mắc và muốn được các bạn tư vấn như sau:
Công ty mình năm 2016 có một số hợp đồng xuất bán cho các trường đại học một số thiết bị làm thiết bị thí nghiệm giảng dạy, một số mặt hàng công ty mình nhập khẩu thì đã khai thuế GTGT 5% rồi nhưng còn một số mặt hàng mình mua trong nước thì thuế Vat đầu vào là 10% vậy khi mình xuất hoá đơn cho các trường này mình có được xuất toàn bộ các mặt hàng với thuế suất 5% không?
Rất mong nhận được câu trả lời sớm từ các bạn!
Email của mình: daont2312@gmail.com
Cảm ơn nhiều

1 Câu trả lời
Nguyễn Hoàng Vụ Nhân viên trả lời 2 năm trước

Chào Bạn

Theo Điều 10, Thông tư 219/2013/TT-BTC hướng dẫn các mặt hàng, dịch vụ chịu thuế 5% gồm:

Giáo cụ dùng để giảng dạy và học tập bao gồm các loại mô hình, hình vẽ, bảng, phấn, thước kẻ, com-pa và các loại thiết bị, dụng cụ chuyên dùng cho giảng dạy, nghiên cứu, thí nghiệm khoa học.

Như vậy, mặt hàng bên Chị là mặt hàng chịu thuế suất thuế GTGT là 5%. Khi xuất hóa đơn đầu ra đối với mặt hàng này, Chị nên xuất hóa đơn cho tất cả các trường, các Khách hàng của Chị với thuế suất là 5%.

Chúc Chị sớm giải quyết được công việc.

Your Answer

Đánh giá nội dung bài viết
1 Star2 Stars3 Stars4 Stars5 Stars
(Bài viết chưa có đánh giá)
Loading...
Chia sẻ để thành công